Yadda Ake Jin daɗin Wasan Kwando Tare da Hasken LED

Shin ba ku da tabbacin wane irin haske ne ya fi dacewa da filin kwando na ku?Shin kuna tunanin amfani da fitilun LED don filin kwando ku?Kwallon kwando sanannen wasa ne.Kwando babban aiki ne ga ɗalibai, saboda ana iya buga ta a matakai da yawa.

Kotunan wasan ƙwallon kwando suna da murabba'i rectangular, tabbatattun saman da za a iya kallo ba tare da cikas ba.Haske mai kyau yana da mahimmanci don ganin ƙwallon a fili da wasa da kyau.Ya kamata tushen haske ya samar da isasshiyar haske iri ɗaya.Bai kamata idanuwan masu sauraro ko 'yan wasa su toshe hasken ba.

Hasken Kwando 6

 

Akwai zaɓuɓɓukan haske da yawa akan kasuwa, amma ba duk fitilu aka halicce su daidai ba.Kuna buƙatar zaɓar hasken da ya dace don filin ƙwallon kwando.AnHasken LEDshine mafi kyawun zaɓi don filin kwando.Sun fi inganci da dorewa.Wannan nau'in haske iri ɗaya ne kuma ba zai ɓoye hangen nesa na alkalin wasa, masu sauraro ko 'yan wasa ba.

Yana da wuya a zaɓi hasken da ya dace a gare ku.Wannan jagorar siyan zai taimake ka ka zaɓi hasken da ya dace don buƙatunka.

Hasken Ruwa na LED don Filin Wasanni 

 

Amfanin Fitilar LED don Kotun Kwando

 

Matsakaicin tsawon rai yana da tsawo

Fitilar LED suna da tsawon rayuwa.Fitilolin LED suna ɗaukar matsakaicin80,000 hours.Zai ɗauki shekaru 30 idan kun kunna shi kawai na awanni 7 kowace rana.Ba za ku canza hasken sau da yawa ba.Wannan kuma zai rage kuɗin gudu da kula da ku.Waɗannan fitilu suna da haske har zuwa 180lm/W.

Yana amfani da ƙarancin wutar lantarki 50% don adana makamashi.Wannan yana nufin cewa zaku iya rage farashin makamashi da rabi ba tare da rasa haske ba.Hasken al'ada zai kama zafi a cikin jikin hasken.Wannan zai iya lalata fitilu kuma ba kyakkyawan ra'ayi ba ne.Hasken LED yana da kyakyawan watsawar zafi.Hasken ba zai riƙe zafi ba.Ƙunƙarar zafi zai kuma inganta aikin luminaires.Fitilar LED suna daɗe da yin godiya ga magudanar zafi.

 

Bukatun Haske don Kotun Kwando

Anan akwai wasu jagororin haske don tabbatar da hasken da ya dace akan filin ƙwallon kwando.

 

inganci

Inganci buƙatu ne don hasken filin ƙwallon kwando.Yana nuna ingancin kwan fitila ta hanyar nuna yawan lumen da aka ƙirƙira kowace watt na wutar lantarki da aka yi amfani da su.Saboda girman ingancin su, fitilun LED suna da inganci.Hasken ingancin kotun ƙwallon kwando yakamata ya kasance tsakanin 130 zuwa180lm/W.

 

Fihirisar nuna launi, (CRI)

Ma'anar ma'anar launi (ko CRI) wani muhimmin abu ne da za a yi la'akari lokacin zabar hasken LED.Ana amfani da wannan fihirisar don auna ingancin hasken LED.Za a iya amfani da fihirisar ma'anar launi don tantance ingancin tushen hasken.An fi son CRI mafi girma.Mafi kyawun fitilun LED suna da ma'anar ma'anar launi na 85-90.Saboda haske iri-iri ne na mitoci, CRI na da mahimmanci.Hasken halitta yana da ma'aunin mitar mafi girma kuma yana iya ba da launuka da yawa.

 

Babban darajar Lux

Dole ne ku kula sosai ga hasken hasken ku.Wannan zai ba masu sauraro da ƴan wasa damar gani sosai.Har ila yau, ya kamata a rarraba hasken daidai.200 lux shine matakin shawarar don bayan gida da wasannin nishadi.Hasken LED na 1500-2500 lux ya wadatar don gasar kwararru.

Hasken Kwando 2

 

Kyandir don ƙafafu

Kyandir ɗin ƙafa wani batu ne da mutane da yawa ba su fahimta ba.Kyandir ɗin ƙafa sune ƙa'idodin hukuma don hasken wasanni.Wannan yana nuna adadin hasken kowace ƙafar murabba'in.Yanayin haske na kotun ku zai ƙayyade haske.Yawan kyandir ɗin ƙafa na iya bambanta daga 50 zuwa 100.

Gasar farko na iya buƙatar kyandir ɗin ƙafa 50 kawai, yayin da wasan zakara zai buƙaci kyandir ɗin ƙafa 125.Za a buƙaci kyandir ɗin ƙafa 75 don kotun ƙwallon kwando ta makarantar sakandare.

 

 

Abubuwan da za a yi la'akari da su Lokacin Zana Haske don Kotun Kwando

Akwai zaɓuɓɓukan hasken wuta da yawa da ƙira don kotunan ƙwallon kwando.

 

Saitin Haske

Akwai nau'ikan saitunan haske guda biyu: na cikin gida da waje.

 

Ana iya amfani da tsari mai zuwa na fitilun LED don kotunan kwando na cikin gida:

1. Ya kamata a sanya fitilun a bangarorin biyu na kotun.Tsarin bel ɗin ya kamata ya kasance aƙalla mita 1 sama da kotu.

2. Hasken LED bai kamata ya wuce yanki na kwandon diamita na mita 4 ba.

3. Matsakaicin nisa da yakamata a sanya hasken shine mita 12.

4. Filin wasa dole ne ya kasance babu fitilu.

5. Madaidaicin kusurwar haske shine digiri 65

 

Ana ba da shawarar saiti mai zuwa don kotunan ƙwallon kwando na waje: 

1. Kada ya zama ya fi guntu mita 1 tsakanin fahimtar fage da ƙarshen ƙarshen sandar haske.

2. Ba za a iya shigar da hasken a cikin digiri 20 na ƙasan firam ɗin ƙwallon ba.

3. Dole ne kwana tsakanin jirgin ƙasa da fitila ya zama ƙasa da digiri 25.

4. Tabbatar cewa tsayin hasken ya haɗu da haɗin kai tsaye a mahadar hasken kotu.

5. Babu cikakkiyar watsa shirye-shiryen TV ga kowane bangare na filin kwando.

6. Matsakaicin tsayin fitilar kada ya zama ƙasa da mita 8.

7. Yana da mahimmanci cewa ginshiƙan haske kada su ɓoye ra'ayi na masu sauraro.

8. Don samar da isasshen hasken wuta, ya kamata a shigar da saitin hasken haske a kan iyakar biyu.

Hasken Kwando 1

 

Babban darajar Lux

Dole ne a yi la'akari da matakin lux na hasken LED.Haske a filin wasan kwallon kwando yana da amfani guda biyu: don inganta hangen nesa na ’yan wasa da jin daɗin ’yan kallo.Hasken kotun zai yi tasiri ga ayyukan 'yan wasa idan ba a yi haske sosai ba.Matsayin lux yana da mahimmanci.

 

Fitillun kyauta masu kyalli

Fitilar LED ya kamata su yi kyalli kyauta.Saboda manyan kyamarori masu saurin gaske, rashin ingancin fitilun LED na iya yin rauni.Ingantattun fitilun LED za su yi ƙasa da ƙasa, kusan 0.3% ƙasa.Kamara ba za ta iya gano wannan ba.

 

Samun Tsarin Haske

Don haskaka kotu, yana da mahimmanci don samun ƙirar haske.Za ku iya ganin samfurin 3D don filin kwando ku.Wannan zai ba ku damar ganin yadda filin ƙwallon kwando zai yi kama da hasken LED.Kuna iya daidaita hasken wuta da na'urorin gani don nemo mafita mafi kyau.

Hasken Kwando 3

 

Yadda za a Zaɓi Mafi kyawun Hasken LED don Kotun Kwando?

 

Akwai abubuwa da yawa da za a yi la'akari lokacin zabar hasken LED mai kyau.

 

Samu Rahoton Photometric

Ba a halicci dukkan fitilu daidai ba.Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a kula da nau'in hasken da kuke amfani da shi.Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kun sami daidaitaccen haske don yanayin ku.Farashin VKSyana ba da hasken LED don filin kwando na ciki da waje.

 

Zazzabi Launi

Yana da mahimmanci don zaɓar zafin launi mai kyau don filin kwando na ku.Ga kusan dukkan filayen, ya kamata a fi son zafin launi na 5000K.Domin ya fi kusa da hasken rana, wannan yana ba da tasirin kuzari iri ɗaya na hasken halitta.Haske mai dumi shine mafi kyawun 4000K.

 

Anti-glare

Mutane suna kokawa game da walƙiya daga fitilun LED.Wannan na iya haifar da rashin jin daɗi da fushi ga duka masu sauraro da ƴan wasa.Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don samun ruwan tabarau na anti-glare don hasken ku.Haɗin Glare Rating (UGR) na hasken bai kamata ya wuce 19 ba.

Hakanan yakamata ku tuna cewa filin wasan ƙwallon kwando yana da filaye masu haske.Wannan yana nufin zai nuna haske kuma zai ƙara haske a kotu.

Hasken Kwando 8

 

VKS Lighting yana ba da fitilun fitilu na ciki da waje iri-iri waɗanda ke rage haske ga kotunan ƙwallon kwando.

 

Kotunan wasan ƙwallon kwando ya kamata a haskaka da kyau don baiwa 'yan kallo da 'yan wasa damar jin daɗin wasan.Haske yana da mahimmanci, ba tare da la'akari da ko kuna amfani da kotu don abubuwan nishaɗi ko sana'a ba.Dole ne kotun ta kasance tana da haske sosai don gani a fili.Akwai dalilai da yawa waɗanda ke shiga cikin zabar mafita mai kyau na hasken wuta don filin ƙwallon kwando.

 

VKS Lighting yana ba da fitilun LED waɗanda ke rage farashin sama da haɓaka gani.Ƙungiyarmu ta ƙunshi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masaniya game da bukatun hasken wuta don kotunan kwando.Don ƙarin bayani, da fatan za a tuntuɓe mu.

 

Hasken Kwando 5


Lokacin aikawa: Maris 20-2023