Ɗaya daga cikin wasannin da aka fi kallo shine tsere.Komai idan kuna kallon gasar ESPN ko Star Sports International kamar Formula 1 da NASCAR World Championship sun mamaye allon talabijin.Fitilar LED shine mabuɗin nasarar tseren.Haske yana da mahimmanci don aminci.Fitilar LED wani nau'i ne, mai haske har ma da haske don waƙoƙin tsere.Fitilar LED yanzu shine zaɓin haske mafi shahara kuma ya maye gurbin zaɓuɓɓukan gargajiya da yawa kamar tururin mercury, fitilun ƙarfe-halide, da halogen.Hasken LED ya fi ɗorewa da inganci.Ko da mafi yawan hasken titin mota shine LED.
Fitilar LED ita ce hanya mafi kyau don haskaka fage ko waƙoƙin tsere.Wannan shine tsarin hasken da aka fi amfani dashi.Masu tseren tseren kuma suna amfana da ƙarancin kuɗin wutar lantarki da ƙarancin kulawa.Sabbin fitilu na LED suna ba da haske mai haske, wanda shine canjin maraba daga tsoffin kwanakin lokacin da hasken LED mai launin shuɗi kawai ya kasance.Hasken LED yana kan gaba a fasahar haske.An sami ci gaba da yawa a wannan fanni.Hasken LED yanzu ya fi dacewa fiye da kowane lokaci.Hasken LED shine mafi kyawun zaɓi don dalilai na gida da na kasuwanci.Ya dace don gasa da nishaɗi.Ana amfani da shi don haskaka wuraren wasan tsere da hasken fage na tseren LED.Wannan labarin zai samar muku da cikakken jagora zuwa LED racing track lighting.
Bukatun Haske don Hasken Waƙar tsere
Hasken waƙar tsere yana buƙatar wasu buƙatun haske.Hasken tseren tsere zai yi aiki idan an cika buƙatun hasken wuta.Waɗannan za su ba ku kyakkyawar fahimtar hasken waƙar tseren.
Dorewa
Dorewa shine mabuɗin mahimmanci don hasken waƙa.Wasan dare ya zama ruwan dare.Idan hasken ya gaza yayin babban gasa zai iya haifar da mummunar aminci da asarar tattalin arziki.Hasken tseren tsere dole ne ya kasance mai ɗorewa.Labari mai dadi?Fitilar LED na iya ɗaukar har zuwa 80,000.Farashin VKSyana da fitilun LED masu ɗorewa waɗanda zasu iya wucewa har zuwa shekaru 22, koda tare da amfani da awa 10 a kullum.Ta hanyar maye gurbin fitilun gargajiya kamar fluorescent, tururin mercury da ƙarfe halide tare da LEDs, zaku iya adana kuɗi mai yawa akan farashin makamashi da kiyayewa.Hanyoyin gudu da waƙoƙi masu karɓar tseren sama da sa'o'i 24 suna buƙatar dorewa.Gasar dare kuma abin ya zama ruwan dare gama gari.
Lalacewar Haske
Yana da mahimmanci a rage gurɓatar haske saboda tseren dare abu ne na gama gari a mafi yawan wuraren tsere.Rashin ƙarancin haske na iya haifar da tarwatsewar hasken wuta wanda zai iya zubowa cikin kewayen.Matsaloli guda biyu suna haifar da wannan.Na farko shi ne cewa tsakiyar haske zai zama ƙasa da kuma haske ingancin zai sha wahala.Za a buƙaci ƙarin fitilu don rama hasken da ya ɓace.Gurbacewar haske wata muhimmiyar matsala ce da gwamnatoci a duk faɗin duniya suke aiki tuƙuru don yaƙarsu.
VKS Lighting yana bayarwana musamman LED lightingwanda ya dace da titin gudu da tseren tsere.Haɗin murfin ruwan tabarau da kusurwar katako yana tabbatar da cewa an rage gurɓataccen haske.Sakamakon shine yankin da aka keɓe yana samun ƙarin haske mai yawa.
Anti-Glare
Waƙoƙin tsere suna buƙatar maganin haske mai kyalli.Sabuwar fasahar hasken LED ta VKS Lighting tana ba da hasken kyalli mara misaltuwa.Yana fasalta haske iri ɗaya, daidaitaccen ikon hasken wuta don hanyoyin gudu, tsere, da rage haske.Don tabbatar da yin fim na HD da dare, dole ne hasken ya iya tallafawa 4K.Yawancin wasannin kasa da kasa ana watsa su kai tsaye, kuma yawancinsu ana yin su ne da daddare.Ana buƙatar hasken 4K don yin fim HD.Ana buƙatar fasahar walƙiya mai ƙyalli don titin tsere don rage mummunan tasirin muhalli kamar gurɓataccen haske.
Abubuwan da za a yi la'akari da lokacin Zane-zanen Haske Don Waƙar tsere
Tsarin hasken waƙar tsere yana saita sautin abin da ake tsammani.Tsarin hasken waƙar tsere na iya yin ko karya tasirin hasken LED.Yana da mahimmanci a yi la'akari da duk abubuwan da zasu iya rinjayar zane.Wadannan abubuwan zasu taimaka muku wajen zana mafi kyawun hasken waƙar tsere.
Matakan haske
Tsarin haske don waƙoƙin tsere dole ne ya kasance mai haske da inganci.Motoci masu sauri suna buƙatar cikakken maida hankali akan hanyar tsere.Yana yiwuwa ga gaggawa ta faru akan waƙar don haka yana da mahimmanci cewa matakin haske ya yi daidai.Waƙar tsere yakamata ta sami matakin haske na 700-1000 lux, dangane da buƙatun ƙungiyar tseren.Abubuwan buƙatun don matakan haske na kwance da tsaye na iya bambanta daga 1500 zuwa 2000lux.Lokacin zana hasken LED don waƙoƙin tsere, dole ne a yi la'akari da matakan haske.Akwai nau'ikan matakan Lux guda biyu: a kwance da na tsaye.Tsohon yana mai da hankali kan haske a ƙasa, yayin da na ƙarshe yayi nazarin hasken gefen.Wurin wasan ya kamata ya sami rabo na 1:1 don tabbatar da ingantaccen haske.Tsawon waƙar tseren, yanki da tsawon duk yakamata a yi la'akari da su don tantance mafi kyawun matakin haske.
Haskakawa Uniformity
Dole ne a yi la'akari da hasken wuta don hasken babbar hanya ko hasken tseren baya ga haske.Hasken Uniform yana nufin lux da aka rarraba daidai gwargwado a kan hanya.Yana da mahimmanci kada hasken ya zama mai haske ko duhu sosai, saboda hakan na iya haifar da makanta kuma yana iya haifar da haɗari.Hasken Uniform ya kamata yayi daidai da 1.
Daidaitaccen haske na al'ada shine 0.5-0.6.Don haɓaka ƙwarewar gabaɗaya, ana ba da shawarar daidaiton haske na 0.7 zuwa 0.8.Wannan zai haifar da ƙwarewar haske na musamman.Don ƙayyade mafi kyawun daidaituwar haske, rahoton photometer yana da amfani.
Fihirisar nuna launi, (CRI)
Zane na hasken LED yana tasiri ta hanyar ma'anar ma'anar launi, ko CRI.Ana amfani da CRI, ko fihirisar ma'anar launi, don tantance yadda gaskiyar launukan abubuwa suke ƙarƙashin yanayin haske daban-daban.Cikakken CRI shine 100, wanda zai zama daidai da abin da rana ke bayarwa.Dole ne a la'akari da CRI na tseren tsere yayin zayyana hasken LED.Ƙananan CRI na iya haifar da gurɓataccen launi da haɗari.Waƙoƙin tsere yakamata su sami CRI tsakanin 80 zuwa 90 don tabbatar da cewa an nuna launuka na gaskiya.
Fitilar-Free Lighting
Hasken walƙiya mara kyau yana da mahimmanci don ɗaukar sha'awar kowane lokaci.Wannan yana ba ku damar ɗaukar kowane lokaci.VKS Lighting yana amfani da fasahar hasken LED wanda ke tabbatar da lokacin da ba shi da kyau.Har ila yau, waƙoƙin tsere suna buƙatar walƙiya mara kyau saboda masu tsere suna tafiya cikin sauri.Dole ne komai ya kasance a bayyane a kowane lokaci.
Yadda ake Zaɓi Mafi kyawun Hasken LED don Waƙar Race
Yana iya zama da wahala a sami madaidaicin hasken LED don hanyar tserenku.Idan kun yi la'akari da waɗannan abubuwan, ba zai yi wahala a sami mafi kyawun hasken LED don hanyar tserenku ba.
Tsawon rai
Tsawon rayuwa shine babban abin la'akari lokacin zabar mafi kyawun hasken LED.Wannan yana nufin za a sami ƙarancin kulawa da farashin canji.VKS Lighting yana ba da hasken wutar lantarki na tseren tsere wanda zai iya wucewa sama da shekaru 10.Wannan babban jari ne idan aka yi la'akari da farashin kusan sa'o'i 80,000.
Ingantaccen makamashi
Saboda waƙoƙin tsere suna buƙatar haske da dare, fitilu na LED dole ne su kasance masu inganci.Hanyoyin saurin mota suna ƙarƙashin buƙatu iri ɗaya.Zaɓi fitilun LED waɗanda ke amfani da ƙarancin wutar lantarki kuma sun fi ƙarfin kuzari.Fitilar LED na iya ajiyewa har zuwa 70% akan makamashi idan aka kwatanta da zaɓuɓɓukan hasken gargajiya.
Mai tsada
Fitilar tseren tseren LED fitilu dole ne su kasance masu araha kuma suna iya samun sauƙi a farashi mai sauƙi.Fitilar LED masu araha sun fi kyau.Yayin da fitilun LED gabaɗaya sun fi araha fiye da sauran zaɓuɓɓuka, Hasken VKS yana ɗaya daga cikin mafi kyau.Ana iya amfani da fitilun LED don haskaka waƙar a farashi mai sauƙi, idan suna da araha.
Sauƙi don Shigarwa & Gyarawa
Mafi kyawun fitilun LED sune waɗanda suke da sauƙin shigarwa da kulawa.Yana da mahimmanci cewa an shigar da fitilun kuma a gyara su cikin sauri, saboda sau da yawa ana samun fitilu da yawa akan titin tsere da hanyoyin mota.
Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023